~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

ขอร้องละครับช่วยผมหน่อย(แลเวผมจะแต่ง8018ให้ต่อครับ)

:: CTC :: Fiction & Dojin

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ขอร้องละครับช่วยผมหน่อย(แลเวผมจะแต่ง8018ให้ต่อครับ)

ตั้งหัวข้อ by princedevilblack on Mon Apr 19, 2010 8:34 pm

มีคำถามจากลูกหลานว่า ถ้าหนูเป็นนักเลงแม่จะยังรักอยู่รึเปล่า ผมก็เป็นหนึ่งในชีวิตของผมด้วยเช่นกัน ผมนั้นตีแบดอยู่ที่สนามแบดมินตันหงส์
ผมก็ได้เจอกับคนดีๆคนหนึ่งตอนนั้นผมชอบเขามากวันเวลาผ่านไปพี่ไม่แท้ของผมก็มาพักที่บ้านของผมเขาทำงานที่บ้านของผมในระยะหนึ่งเท่านั้นเขาช่วยผมในการบอกรักกับคนที่ผมชอบวันเวลาผ่านไปพี่ของผมก็เริ่มชอบพี่ที่ไม่แท้ของผม แต่พอถึงเวลาที่พี่เขาจะไปพี่ของผมก็ไม่ได้ทำอะไรนอกจากเสียใจ ผมเองก็ไม่ได้อะไรกับพี่เขามาก ความจริงตอนนั้นผมไม่ได้รักพี่ผมเลยด้วยซ้ำไป วันเวลาผ่านไป ผมได้มีเพื่อนมาร่วมตีที่คอร์ดมากขึ้น ผมก็ได้รู้จักเพื่อนคนหนึ่ง ชื่อว่า เมค
วันเวลาผ่านไปอย่างรวดเร็ว
พี่ของผมก็ขึ้น ม.1 เขาที่แรกๆ ก็เป็นเด็กเกเรอยู่เหมือนกัน แต่พี่ของผมก็ได้รู้จักกับเพื่อนคนหนึ่ง เธอชื่อว่า กิ๊ฟ ผ่านไปซัก1ปีกว่าๆ
พี่กิ๊ฟก็เลิกคบกับพี่ผมครับ ในตอนนั้นผมเริ่มสมน้ำหน้าพี่ของผม ในใจผมคิดว่า ดีแล้วละที่เลิกคบกัน หน้าพี่ของผม ในใจผมคิดว่า ดีแล้วละที่เลิกคบกัน นั้น พี่ของผมก็นิสัยไม่ดีมากๆ จนผมเกลียดจนจะอยากฆ่าพี่ของผม พี่ของผมชอบทำตัวบ้าบอๆ จนไปเจอกับคนๆหนึ่ง ไม่ใช่สิ
หมาตัวหนึ่ง ที่อวดร่ำรวยว่า กูอยู่รร. (ไม่ระบุ) กูมีสิทธิ์ ทำอะไรก็ได้
ผมตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรมากมาย แต่ เมื่อผ่านไป1 อาทิตย์ พี่ของผมก็เริ่มแกล้งเมค ทั้งแกล้ง เตะ และ (สารพัด) ผ่านไปอย่างนี้ทุกวันๆผมก็เห็นเมคร้องไห้ทุกวัน จนถึงวันนี้ผมทนไม่ไหวแล้วผมจึงเขาไปหยุด พี่ของผมกับเพื่อนอีกคน ตอนนี้ผมไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดีช่วยบอกผมที่นะครับ
princedevilblack
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 38
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 90
<b>CTC</b> CTC : 11
วันเกิด วันเกิด : 20/04/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : In the world~!
เข้าร่วม เข้าร่วม : 17/04/2010
Age Age : 24
อาชีพ อาชีพ : Student
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : DevilPrince

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ขอร้องละครับช่วยผมหน่อย(แลเวผมจะแต่ง8018ให้ต่อครับ)

ตั้งหัวข้อ by MeMie~ on Mon Apr 19, 2010 10:32 pm

คือว่าก็อยากจะช่วยให้คำแนะนำบ้างนะค่ะ

แต่พี่ว่าพี่ไม่ค่อยจะเค้าใจ ในเรื่องราวที่ ผมเล่าให้ฟัง สักเท่าไหร่

พี่กำลังงงๆอยู่ว่าพี่คนไหนของผมกันที่แกล้ง เมค พี่แท้ๆใช่ไหม??

แล้วมีเหตุผลอะไรรึเปล่าที่แกล้ง รึว่าอยู่ๆก็ไม่มีเหตุ อยากแกล้งเพราะพอใจ??

ปล.ถ้าพี่ยุ่งบางเรื่องของเราไปก็ ขออภัยด้วยนะค่ะ ..

(ปล.อีกครั้ง ลืมบอกไปว่าผมตั้งกระทู้ผิดที่นะ เดียวม๊อดมาเตือนแน่นอน ^^)
MeMie~
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 500
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 1077
<b>CTC</b> CTC : 62
วันเกิด วันเกิด : 20/08/1989
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้าน SaWaDa
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
Age Age : 27
อาชีพ อาชีพ : NaMiMoRi Student
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : MeMie

Re: ขอร้องละครับช่วยผมหน่อย(แลเวผมจะแต่ง8018ให้ต่อครับ)

ตั้งหัวข้อ by rukia_15 on Tue Apr 20, 2010 11:27 am

แล้วพี่คนไหนที่แกล้งเมคล่ะคะอ่านแล้วเราเริ่มงง="=

[You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.]
rukia_15
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 541
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 937
<b>CTC</b> CTC : 135
วันเกิด วันเกิด : 15/11/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : คฤหาสน์หลังใหญ่ๆ=w=
เข้าร่วม เข้าร่วม : 09/04/2010
Age Age : 20
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : นู๋ฟิล์ม

ตั้งหัวข้อ by ~~HiBird~~ on Tue Apr 20, 2010 12:29 pm

งงกับเนื้อเรื่องนิดหน่อย แต่จะตอบเท่าที่ตอบได้นะ

ถ้าหนูเป็นนักเลงแม่จะยังรักอยู่รึเปล่า
คำถามนี้ตอบง่ายๆค่ะ ยังไงๆแม่ก็ต้องรักลูกอยู่แล้ว
ไม่ว่าลูกจะดีจะเลวขนาดไหน แม่ก็รัก ^^

พี่ของผมก็แกล้งเมค ตอนนี้ผมไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดี
พี่ที่ว่านี่คือพี่แท้ๆใช่มั้ยคะ? แล้วรู้สาเหตุรึยังอ่ะว่าทำไมพี่ถึงต้องแกล้งเมคด้วย
หรือว่าเป็นนิสัยของพี่เขาอยู๋แล้วที่ชอบแกล้งคนอื่น ตอนนี้ก็คงต้องกันเมคออกจากพี่ก่อน
จนกว่าจะปรับความเข้าใจกับพี่ได้ เมคจะได้ไม่เจ็บตัวอีกนะ

ก็ไม่รู้ว่าสิ่งที่เราแนะนำไปมันถูกหรือผิด
ยังไงก็ลองเอาไปพิจารณาดูนะ
~~HiBird~~
Lord Kidz
Lord Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1221
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2988
<b>CTC</b> CTC : 137
วันเกิด วันเกิด : 16/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เมืองนามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 21
อาชีพ อาชีพ : ผู้ดูแลฮิเบิร์ด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~โย~

ตั้งหัวข้อ by princedevilblack on Tue Apr 20, 2010 2:25 pm

ครับ พี่ของผมเองครับที่เป็นคนแกล้งเมค
Level 1
Level 1

ที่อยู่ ที่อยู่ : In the world~!
เข้าร่วม เข้าร่วม : 17/04/2010
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : DevilPrince

ตั้งหัวข้อ by MeMie~ on Tue Apr 20, 2010 3:17 pm

แล้วรู้สาเหตุไหมล่ะค่ะ ที่มาแกล้งเมคเนี่ย

ทะเลาะกัน หรือไม่มีเหตุผลล่ะค่ะ

ถ้าเพราะโกรธกันทะเลาะกัน

ช่วงนี้ก็กันๆให้เค้าอยู่ห่างๆกันไปก่อน

แล้วช่วยให้เค้าทำความเข้าใจกันก่อน อ่ะ แล้วค่อยให้เค้าดีกัน

แหะๆ ไม่รู้ล่ะ คิดออกแค่นี้อ่ะ T^T

ขอโทดษนะค่ะ ถ้าคำแนะนำไม่ได้เรื่อง ..
MeMie~
Silver Kidz
Silver Kidz

เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/04/2010
อาชีพ อาชีพ : NaMiMoRi Student

ตั้งหัวข้อ by princedevilblack on Tue Apr 20, 2010 3:34 pm

ขอบคุนมากนะครับทุกคนผมแต่ง ตอน3 ไว้รอแล้วละครับ
Level 1
Level 1

ตั้งหัวข้อ by MeMie~ on Tue Apr 20, 2010 3:37 pm

โอ๊ส!!

ขอบคุณมากค่ะ ^^
MeMie~
Silver Kidz
Silver Kidz

ตั้งหัวข้อ by ~~HiBird~~ on Tue Apr 20, 2010 3:46 pm

princedevilblack พิมพ์ว่า:ขอบคุนมากนะครับทุกคนผมแต่ง ตอน3 ไว้รอแล้วละครับ
โอ้ว เดี๋ยวจะตามไปอ่านน้า

ว่าแต่.. ที่เราแนะนำเป็นไงบ้างอ่ะ พอจะช่วยอะไรได้บ้างมั้ย T^T
~~HiBird~~
Lord Kidz
Lord Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 1221
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 2988
<b>CTC</b> CTC : 137
วันเกิด วันเกิด : 16/11/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : เมืองนามิโมริ
เข้าร่วม เข้าร่วม : 05/04/2010
Age Age : 21
อาชีพ อาชีพ : ผู้ดูแลฮิเบิร์ด
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ~โย~

ตั้งหัวข้อ by StilL_DolL on Tue Apr 20, 2010 8:43 pm

เพิ่งมาอ่าน

คงจะช้าไปมั่งนะคะ

แต่ยังไง... ถ้ายังไม่สายไป

ก็... ใช่เหตุผมเเก้ปัญญหากันนะคะ

เป็นกำลังใจให้คะ

^^
StilL_DolL
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 102
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 167
<b>CTC</b> CTC : 1
วันเกิด วันเกิด : 01/12/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : คฤหาสน์ที่แพงที่สุดในโลก...
เข้าร่วม เข้าร่วม : 18/04/2010
Age Age : 23
อาชีพ อาชีพ : ช่างฝัน~
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Aliche

ตั้งหัวข้อ by princedevilblack on Tue Apr 20, 2010 9:16 pm

มี่มุกคนเเนะมานั้นพอช่วยผมได้เยอะเลยละครับ
Level 1
Level 1

ตั้งหัวข้อ by StilL_DolL on Tue Apr 20, 2010 10:20 pm

^__^

ดีใจด้วยคะที่แก้ปัญหาได้อะนะ ~~

v ^__^ v
StilL_DolL
Level 2
Level 2

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 102
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 167
<b>CTC</b> CTC : 1
วันเกิด วันเกิด : 01/12/1993
ที่อยู่ ที่อยู่ : คฤหาสน์ที่แพงที่สุดในโลก...
เข้าร่วม เข้าร่วม : 18/04/2010
Age Age : 23
อาชีพ อาชีพ : ช่างฝัน~
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : Aliche

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

:: CTC :: Fiction & Dojin