~::Welcome To CARTOONCLUB::~

สวัสดีทุกท่านนะครับผม เข้ามาแล้ว ก็ สมัคร สมาชิก ด้วยนะครับ
โดยคลิกที่ ปุ่มด้านล่างข้อความนี้นะครับผม ^^
และถ้าไม่ สมัคร ก็จะไม่เห็น รูปภาพ,ลิ้งค์ บนเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ
ยังไงก็ช่วยสมัครกันหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับอิอิ

**ในกรณีที่ไม่เห็นข้อความในกระทู้ ให้สมัคร แล้ว กด Postreply หรือตอบกระทู้นั่นเองแล้วข้อความก็จะแสดง ครับผม**

10 วิธีแก้ง่วง (นำไปใช้ก็ได้ไม่ว่า)

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

10 วิธีแก้ง่วง (นำไปใช้ก็ได้ไม่ว่า)

ตั้งหัวข้อ by sweetdream on Sat Jun 26, 2010 8:09 pm

เคยทำงาน หรือ อ่านหนังสือดึกดึกไหม ง่วงมั่งรึเปล่า ทั้งที่ไม่อยากนอน
ต้องปั่นงานให้เสร็จ อ่านหนังสือให้จบก่อนเช้าที่จะมาถึง

1. วิธี standard method กินกาแฟ แต่ท่านที่ต้องการเห็นผลทันที
ควรเอากาแฟหยอดตาหายง่วงปลิดทิ้ง
2. apply มาหน่อย กินยาบ้า สนใจผลิตภัณฑ์นี้ติดต่อบังรอน มี Promotion ใหม่
ซื้อยาบ้า 1 เม็ดแถมมีดปลายแหลม 1 ด้าม เพื่อสะดวกแก่การฟุ้งซ่าน
ถ้าโชคดีมีสิทธิ์ขึ้นข่าวหน้า 1 เป็นคนดังชั่วข้ามคืน
3. อมเปลือกทุเรียนไว้ทั้งเปลือก ห้ามคายไม่งั้นเดี๋ยวง่วง ผู้ที่ไม่ชอบทุเรียน
อนุญาตให้อมครกแทนได้ แต่ไร้รสชาด
4. ง่วงแล้วหยิกตัวเองให้ตื่น ถ้าไม่หาย เปลี่ยนไปหยิกคนข้างๆ แล้วคนข้างๆ
จะประเคนลำแข้งให้หายง่วงได้
5. หาเรื่องเครียดเครียดใส่ตัว เช่น ใช้เงินทั้งเดือนให้หมดภายใน 1 วัน
ไปมีเรื่องกับจิ๊กโก๋ปากซอยเอาให้มันอาฆาตเล่น หรือไปหาเรื่องให้ตัวเอง
ติดเอดส์ เป็นต้น จะทำให้ตาค้างตลอดคืน
6. อย่าอยู่เงียบๆ หรือฟังเพลงเบาๆ ต้องหาสถานที่หนวกหูตอนดีกดีก เช่น
ถนนหรือทางด่วนที่มันชอบซิ่งรถ บ้านที่ผัวเมียชอบทะเลาะกันดึกดึก
RCA ร้านไหนก็ได้ หอบงานไปทำบริเวณนั้นทำให้ไม่หลับ
วิธีนี้เหมาะกับ คนจิตแข็งมีสมาธิดีเท่านั้น
7. อย่าทำงาน หรืออ่านหนังสือบนเตียงนอน หลับแหงแหง
ให้ทำใต้เตียงแทน อึดอัดหน่อย ต้องทน
8. นอนกลางวัน สะสมก่อน ถ้าเจ้านายถามก็บอกว่าเก็บแรงไว้ทำงาน
ให้เจ้านายตอนกลางคืน เจ้านายจะซาบซึ้งมาก
9. ต้องทำตาให้ค้าง สมัยก่อนใช้ไม้หนีบ แต่สามารถใช้กาวตราช้าง
หรือไปกราบไหว้ผีบ้านผีเรือนให้มาปรากฎตัว แทนได้ จะทำให้ตาค้างได้ดีมากเหมือนกัน
10.อย่าขยันทำการบ้านนะ จะเพลียแย่ ทำให้ง่วงได้
(วิธีนี้เฉพาะคนมีครอบครัว)
ขอขอบคุณ [You must be registered and logged in to see this link.]
sweetdream
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 28
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 41
<b>CTC</b> CTC : 5
วันเกิด วันเกิด : 10/09/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : ดาวอังคารอันไกลโพ้น
เข้าร่วม เข้าร่วม : 08/06/2010
Age Age : 20
อาชีพ อาชีพ : คึกษาอยู่จ้า
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ดรีม

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: 10 วิธีแก้ง่วง (นำไปใช้ก็ได้ไม่ว่า)

ตั้งหัวข้อ by nissuper on Sat Jun 26, 2010 8:18 pm

เป็นวิธีที่ดีมากเลย ดรีม เราน่าจะนำไปใช้ที่ 7-11 ได้นะ - -*
nissuper
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 14
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 57
<b>CTC</b> CTC : 0
วันเกิด วันเกิด : 01/08/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : ฐานทัพศูนย์หน้ากองพันที่ 11 หน่วยแต่งกลอน ให้เสือกลัว - -*
เข้าร่วม เข้าร่วม : 03/05/2010
Age Age : 21
อาชีพ อาชีพ : ว่างอยู่
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เดฟ คนแต่งกลอน ญ อยุทยา

Re: 10 วิธีแก้ง่วง (นำไปใช้ก็ได้ไม่ว่า)

ตั้งหัวข้อ by Akira_Kung on Sun Jun 27, 2010 9:14 am

แต่ละอย่างไม่กล้าลองอ่ะโดยเฉพาะอันที่สองเดี๋ยวดังตายเลย [You must be registered and logged in to see this image.]
Akira_Kung
Silver Kidz
Silver Kidz

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 490
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 610
<b>CTC</b> CTC : 32
วันเกิด วันเกิด : 11/05/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านหลังหนึ่ง
เข้าร่วม เข้าร่วม : 06/04/2010
Age Age : 21
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : ฺBright

ตั้งหัวข้อ by violinpipo on Sun Jun 27, 2010 10:25 am

10.อย่าขยันทำการบ้านนะ จะเพลียแย่ ทำให้ง่วงได้

โอเค ๆ ๆ เลิกๆ เลิกทำโดยด่วนๆ
violinpipo
Level 1
Level 1

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 85
<b>เหรียญ</b> เหรียญ : 91
<b>CTC</b> CTC : 1
วันเกิด วันเกิด : 10/05/1995
ที่อยู่ ที่อยู่ : ดาวโลก
เข้าร่วม เข้าร่วม : 11/04/2010
Age Age : 22
อาชีพ อาชีพ : ขายยา
ชื่อเล่น ชื่อเล่น : PhipO

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน